Đăng nhập
Thống kê truy cập
  • Đang online: 25
  • Hôm nay: 482
  • Trong tuần: 8732
  • Tất cả: 1553423
Lễ tuyên dương học sinh đạt thành tích trong kỳ thi, cuộc thi Khoa học Kỹ thuật cấp quốc gia; Olympic truyền thống 30/4; Học sinh giỏi văn hóa, Khoa học Kỹ thuật cấp tỉnh năm học 2022 - 2023
Sáng ngày 19/4/2023, trường THPT chuyên Lê Quý Đôn tổ chức Lễ tuyên dương học sinh đạt thành tích trong kỳ thi, cuộc thi Khoa học Kỹ thuật cấp quốc gia; Olympic truyền thống 30/4; Học sinh giỏi văn hóa, Khoa học Kỹ thuật cấp tỉnh năm học 2022 - 2023.
I. Về giáo viên:
Tuyên dương thầy Lê Văn Thắng đã đạt thành tích trong công tác bồi dưỡng học sinh đạt giải tại Cuộc thi KHKT cấp quốc gia dành cho học sinh cấp trung học năm học 2022-2023.
II. Về Học sinh: 
- Học sinh đạt giải trong Cuộc thi Khoa học, kỹ thuậtcấp quốc gia dành cho học sinh cấp trung học năm học 2022-2023

STT

Họ và tên

Lớp

Đạt giải

Tên dự án

1

Ngô Sĩ Hoàng An
Châu Lê Nhật Minh

11 A1

Giải Triển vọng

Thiết bị tập phục hồi chức năng cho bệnh nhân bị liệt chi trên


- 27 Học sinh đạt giải cuộc thi olmypic 30/4 lần thứ 27 tại thành phố Hồ Chí Minh

STT

Họ và tên học   sinh

Khối

Môn thi

LỚP

Đạt giải

1

Hồ Đinh Hoàng Hải

10

Vật lý

10 Toán

HCV

2

Lê Quang Nguyên Phúc

10

Tiếng Anh

10 Tiếng Anh

HCV

3

Phạm Quang Tiến

11

Vật lý

11 Lý

HCV

4

Trương Nhật Phát

11

Tin học

11 Toán

HCV

5

 Bùi Ngọc Hân

10

Văn

10 Văn

HCB

6

Đặng Thị Mỹ Hằng

10

Địa lý

10 Văn

HCB

7

Trần Xuân Hương

10

Toán

10 Toán

HCB

8

Tô Nhật Tiến

10

Toán

10 Toán

HCB

9

Võ Văn Đạt

10

Tin học

10 Toán Tin

HCB

10

Nguyễn Võ An Vi

11

Hoá học

11 Hoá

HCB

11

Lý Bảo Điền

11

Tiếng Anh

11 tiếng Anh

HCB

12

Nguyễn Cao Kỳ

11

Hoá học

11 Hoá

HCB

13

Nguyễn Trần Lê Tâm

11

Toán

11 Toán

HCB

14

Lê Minh Quang

10

Hoá học

10 Hoá

HCĐ

15

Trần Hà My

10

Sinh học

10 Sinh

HCĐ

16

Nguyễn Võ Phương Nguyên

10

Văn

10 Văn

HCĐ

17

Nguyễn Thị Minh Tâm

10

Sinh học

10 Sinh

HCĐ

18

Nguyễn Cao Quốc Thắng

10

Tin học

10 Toán Tin

HCĐ

19

Nguyễn Phong Nhã

10

Tiếng Anh

10 Tiếng Anh

HCĐ

20

Nguyễn Gia Bảo

11

Hoá học

11 Hoá

HCĐ

21

Mai Ngọc Phương Uyên

11

Lịch sử

11 A1

HCĐ

22

Tô Quang Trường

11

Vật lý

11 Lý

HCĐ

23

Nguyễn Hồ Gia Bảo

11

Tiếng Anh

11 tiếng Anh

HCĐ

24

Lê Phan Trung Quốc

11

Tiếng Anh

11 tiếng Anh

HCĐ

25

Nguyễn Thanh Sơn

11

Toán

11 Toán

HCĐ

26

Phạm Đăng Khiêm

11

Tin học

11 Toán Tin

HCĐ

27

Phùng Trần Cẩm Tú

11

Địa lý

11 Văn

HCĐ



- 150 Họcsinh đạt giải kỳ thi chọn học sinh giỏi cấp tỉnh năm học 2022-2023

STT

Họ tên

Môn

Lớp

Giải

1

Mai Ngọc Phương Uyên

Lịch Sử

11A1

Nhất

2

Trần Thị Tường Viên

Địa

12A1

Nhất

3

Nguyễn Sơn Phú

Toán

12T

Nhất

4

Lê Phan Trung Quốc

Tiếng Anh

11TA

Nhất

5

Lê Quang Nguyên Phúc

Tiếng Anh

10TA

Nhất

6

Nguyễn Hồ Gia Bảo

Tiếng Anh

11TA

Nhất

7

Lý Bảo Điền

Tiếng Anh

11TA

Nhất

8

Nguyễn Đăng Hiển

Tin Học

12T

Nhất

9

Phạm Quang Tiến

11L

Nhất

10

Thái Hoài An

HÓA

12H

Nhất

11

Nguyễn Đức Trung

SINH

12S

Nhất

12

Trương Đặng Thanh Hà

Lịch Sử

11V

Nhì

13

Lê Đào Thảo Ly

Lịch Sử

11V

Nhì

14

Bùi Đức Việt

Lịch Sử

11A1

Nhì

15

Trương Thái An

Lịch Sử

11H

Nhì

16

Huỳnh Trà Gia Hân

Lịch Sử

11V

Nhì

17

Huỳnh Thị Yến Phụng

Ngữ Văn

11V

Nhì

18

Nguyễn Như Khải

Ngữ Văn

12V

Nhì

19

Phạm Khánh Ngọc

Ngữ Văn

11V

Nhì

20

Lê Bùi Ngọc Hân

Ngữ Văn

10V

Nhì

21

Nguyễn Hoàng Như Hiền

Ngữ Văn

11V

Nhì

22

Nguyễn Phan Đông Trúc

Địa

12V

Nhì

23

Đặng Thị Mỹ Hằng

Địa

10V

Nhì

24

Phùng Trần Cẩm Tú

Địa

11V

Nhì

25

Bùi Phạm Ngọc Linh

Địa

11A1

Nhì

26

Châu Đình Phúc

Toán

12A1

Nhì

27

Bùi Hữu Thân

Toán

12T

Nhì

28

Tô Nhật Tiến

Toán

10T

Nhì

29

Trần Hoài Minh

Toán

12T

Nhì

30

Trần Xuân Hương

Toán

10T

Nhì

31

Nguyễn Ngọc Khánh Linh

Tiếng Anh

12TA

Nhì

32

Nguyễn Vĩnh Khang

Tiếng Anh

12TA

Nhì

33

Nguyễn Phong Nhã

Tiếng Anh

10TA

Nhì

34

Hồ Minh Quân

Tiếng Anh

10TA

Nhì

35

Tạ Khải Hào

Tiếng Anh

11TA

Nhì

36

Nguyễn Phạm Thiên Thuỷ

Tiếng Anh

12TA

Nhì

37

Hồ Anh Quân

Tiếng Anh

10TA

Nhì

38

Lê Hoài Tuấn Khang

Tiếng Anh

11TA

Nhì

39

Nguyễn Phan Long

Tiếng Anh

11TA

Nhì

40

Trần Khả Doanh

Tiếng Anh

12TA

Nhì

41

Võ Trần Nam Phương

Tiếng Anh

11TA

Nhì

42

Hồ Ngọc Luật

Tin Học

12Tin

Nhì

43

Võ Lê Ngọc Thịnh

Tin Học

11T

Nhì

44

Phạm Bá Đạt

12L

Nhì

45

Hồ Đinh Hoàng Hải

10T

Nhì

46

Trần Tuấn Kiệt

10L

Nhì

47

Dương Đỗ Quỳnh Trâm

12L

Nhì

48

Lê Thị Tường Vy

11L

Nhì

49

Trần Hoài Duy

10L

Nhì

50

Tô Quang Trường

11L

Nhì

51

Nguyễn Gia Bảo

HÓA

11H

Nhì

52

Nguyễn Cao Kỳ

HÓA

11H

Nhì

53

Võ Anh Điền

SINH

11TT

Nhì

54

Bạch Dương Thi

SINH

11S

Nhì

55

Trần Nhã Tuyết Nhung

SINH

11S

Nhì

56

Lê Nguyễn Tường Vân

SINH

11S

Nhì

57

Lê Minh Định

SINH

11H

Nhì

58

Trịnh Thảo Chi

SINH

10S

Nhì

59

Nguyễn Chí Bảo

Lịch Sử

12V

Ba

60

Nguyễn Hương Quỳnh

Lịch Sử

10TA

Ba

61

Trần Thanh Ngân

Lịch Sử

11L

Ba

62

Bùi Phạm Minh Quân

Lịch Sử

10V

Ba

63

Nguyễn Phương Uyên

Lịch Sử

11V

Ba

64

Cao Minh Hoàng

Lịch Sử

10TA

Ba

65

Trần Hữu Tú Văn

Lịch Sử

12V

Ba

66

Bùi Thị Xuân Thanh

Lịch Sử

10V

Ba

67

Nguyễn Hoàng Bích Hân

Ngữ Văn

11V

Ba

68

Nguyễn Minh Thư

Ngữ Văn

10V

Ba

69

Nguyễn Trần Kim Thy

Ngữ Văn

10V

Ba

70

Trần Thị Thu Hiền

Ngữ Văn

11TA

Ba

71

Nguyễn Võ Phương Nguyên

Ngữ Văn

10V

Ba

72

Nguyễn Tú Minh Khuê

Ngữ Văn

10V

Ba

73

Nguyễn Phúc Minh

Ngữ Văn

10V

Ba

74

Nguyễn Đỗ Uyên Hương

Ngữ Văn

12V

Ba

75

Ngô Thành An

Ngữ Văn

10V

Ba

76

Võ Ngọc Thục Đoan

Ngữ Văn

11V

Ba

77

Phạm Lê Thanh Thảo

Ngữ Văn

12V

Ba

78

Huỳnh Chí Trung

Ngữ Văn

11V

Ba

79

Lê Song Nam Giao

Ngữ Văn

10V

Ba

80

Nguyễn Hiền Diệu

Ngữ Văn

10V

Ba

81

Điền Hòa Khương

Địa

11H

Ba

82

Nguyễn Quý Nghĩa

Địa

10Đ

Ba

83

Lý Uyển Nhi

Địa

10Đ

Ba

84

Khu Khánh Linh

Địa

11V

Ba

85

Trương Nguyễn Thiên Phú

Địa

10Đ

Ba

86

Ngô Hoàng Ngân Giang

Địa

11V

Ba

87

Nguyễn Trúc Hiểu Phương

Địa

11V

Ba

88

Lê Trọng Hiếu

Toán

10T

Ba

89

Lê Nguyễn Minh Khôi

Toán

10T

Ba

90

Nguyễn Trương Hoàng Mai

Toán

10T

Ba

91

Nguyễn Lê Quốc Trọng

Toán

10TT

Ba

92

Nguyễn Đức Sơn Trường

Toán

11T

Ba

93

Đỗ Hoài Vy

Toán

10T

Ba

94

Nguyễn Đức Hùng

Toán

10T

Ba

95

Lê Nguyễn Anh Khoa

Toán

10T

Ba

96

Võ Đức Anh

Toán

10T

Ba

97

Lê Thị Ngọc Mẫn

Toán

10T

Ba

98

Lê Nhật Minh

Toán

10T

Ba

99

Huỳnh Chơn Thành Nhân

Tiếng Anh

12TA

Ba

100

Vũ Hoàng Sang

Tiếng Anh

11TA

Ba

101

Hồ Hiểu Minh

Tiếng Anh

10TA

Ba

102

Huỳnh Gia Huy

Tiếng Anh

10TA

Ba

103

Hồ Quỳnh Anh

Tiếng Anh

10TA

Ba

104

Nguyễn Anh Thy

Tiếng Anh

12TA

Ba

105

Đàng Nữ Nhật Vy

Tiếng Anh

11TA

Ba

106

Tô Ứng Thiên

Tiếng Anh

11TA

Ba

107

Phạm Anh Quân

Tiếng Anh

12TA

Ba

108

Phạm Minh Quang

Tiếng Anh

11TA

Ba

109

Dương Thị Thu Thảo

Tiếng Anh

11TA

Ba

110

Nguyễn Gia Minh

Tiếng Anh

11TA

Ba

111

Lương Thảo Nguyên

Tiếng Anh

10TA

Ba

112

Nguyễn Đình Tân

Tiếng Anh

12TA

Ba

113

Trương Viết Thuận An

Tiếng Anh

11TA

Ba

114

Thái Ngọc Đoan

Tiếng Anh

10TA

Ba

115

Nguyễn Phù Hoàng Yến

Tiếng Anh

11TA

Ba

116

Nguyễn Phan Thảo Nguyên

Tiếng Anh

11TA

Ba

117

Lê Huỳnh Phương Như

Tiếng Anh

10TA

Ba

118

Trương Nhật Phát

Tin Học

11T

Ba

119

Đỗ Duy Đông

Tin Học

12Tin

Ba

120

Phạm Đăng Khiêm

Tin Học

11TT

Ba

121

Vũ Thị Thu Hường

Tin Học

10T

Ba

122

Trần Duy Đạt

Tin Học

11TT

Ba

123

Nguyễn Cao Quốc Thắng

Tin Học

10TT

Ba

124

Lê Nam Khánh

Tin Học

10TA

Ba

125

Bùi Nguyễn Thanh Thảo

Tin Học

11TT

Ba

126

Trần Văn Nhân

Tin Học

11TA

Ba

127

Nguyễn Thị Yến Nhi

12L

Ba

128

Nguyễn Trọng Phan Nhật

11L

Ba

129

Quảng Thành Nguyên Phúc

10L

Ba

130

Nguyễn Nhật Thành

11L

Ba

131

Lê Hoàng Ninh

12L

Ba

132

Hà Kiều Trinh

10L

Ba

133

Trần Vũ Như Ngọc

11L

Ba

134

Đinh Nguyễn Minh Khuê

11L

Ba

135

Phạm Minh Tuấn

HÓA

12H

Ba

136

Lê Minh Quang

HÓA

10H

Ba

137

Nguyễn Quang Hưng

HÓA

10H

Ba

138

Khưu Nguyễn Tuấn Khang

HÓA

10H

Ba

139

Huỳnh Phan Anh Khôi

HÓA

11H

Ba

140

Nguyễn Anh Hào

HÓA

10H

Ba

141

Nguyễn Võ An Vi

HÓA

11H

Ba

142

Trương Thành Vinh

HÓA

10H

Ba

143

Lê Nhật Minh Thư

HÓA

12H

Ba

144

Trần Đức Hiệp

HÓA

10H

Ba

145

Lâm Thị Kim Thì

HÓA

10H

Ba

146

Nguyễn Thị Minh Tâm

SINH

10S

Ba

147

Lưu Chí Nguyên

SINH

12A1

Ba

148

Đoàn Võ Hồng Hạnh

SINH

11A1

Ba

149

Trần Hà My

SINH

10S

Ba

150

Phạm Thị Ngọc Anh

SINH

10S

Ba


Học sinh đạt giải Cuộc thi khoa học, kỹ thuật học sinh trung học cấp tỉnh năm học 2022-2023

TT

Tên dự án

Lĩnh vực

Tác giả,

đồng tác giả

1

Thiết bị tập phục hồi chức năng cho bệnh nhân bị liệt chi trên

Kỹ thuật Y sinh

1. Ngô Sĩ Hoàng An

2. Châu Lê Nhật Minh

2

Sử dụng Gương cầu để cải tiến máy nước nóng năng lượng mặt trời

Năng lượng vật lý

Trần Nguyễn Quang Trực

3

Mô hình máy sơn vạch đường tự động

Kỹ thuật cơ khí

1. Nguyễn Nam Cường

2. Hồ Thanh Hoài Nhân

4

Nghiên cứu chế tạo Gel trị mụn từ lá đu đủ và trầu không

Y sinh và Khoa học sức khỏe

1. Phạm Thị Ngọc Anh

2. Trần Mai Hoàng Anh

5

Thiết kế và chế tạo mô hình robot cắt tỉa viền cây theo khuôn tự động

Rô bốt và máy thông minh

1. Trần Nguyễn Phương Như

2. Lý Hữu Nhật Huy

6

Kỹ năng quản lý thời gian trong hoạt động học tập của học sinh THPT trên địa bàn TP. Phan Rang – Tháp Chàm

Khoa học xã hội hành vi

1. Võ Thị Lê Linh

2. Nguyễn Như Khải


Một số hình ảnh: